



**BAJETI YA ZIADA - MUKHTASARI WA SERIKALI YA KENYA KUHUSU MAUZO
YA MIAKA MITATU YA KUPONI YA DHAMANA (M-AKIBA) INAYOTWAA
UFADHILI KWA MUUNDO MSINGI**



Save Money, Make Money, Build Kenya...

TOLEO NAMBARI: MAB2/2017/3 - MUDA WA ZIADA

THAMANI YA JUMLA: KSHS 1 BILIONI

JUNI 2017

IMETOLEWA KUPITIA KWA

**SHIRIKA KUU LA HIFADHI YA HAZINA NA MASURUFU
CENTRAL DEPOSITORY & SETTLEMENT CORPORATION (CDSC)**

NA

**SHIRIKA LA HISA LA NAIROBI
NAIROBI SECURITIES EXCHANGE (NSE)**

Kwa maelezo kamili tafadhali tembelea
Huduma Centre iliyo karibu au piga simu kwa **0206900020**
(Tumebadili kutoka 0900889000)
barua pepe **info@m-akiba.go.ke**
au tembelea tovuti ya **www.m-akiba.go.ke**

DHAMANA YA SERIKALI YA M-AKIBA NAMBARI MAB2/2017/3 - MUDA WA ZIADA

Shirika kuu la Hifadhi ya Hazina na Masarifu, likiwa ndilo wakala wa Serikali ya Kenya wa M-AKIBA linawaalika wawekezaji wa rejareja ili kununua dhamana/bondi iliyotajwa hapa juu ambayo sheria na masharti yake ni kama yalivyoielezwa hapa chini:

| | |
|---|---|
| Mtoa Mwaliko | : Serikali ya Kenya |
| Kiwango | : Kshs. 1 billioni (Yaweza kuongezwa hadi 3.85 billioni) |
| Lengo | : Ustawi wa Muundomsingi |
| Kipindi | : Miaka mitatu |
| Kuponi | : 10% kila mwaka |
| Mfumo wa Utumiaji | : Simu ya rununu kwa kubonyeza *889# |
| Tarehe ya kukadiria thamani | : 11/09/2017 (Tafadhali fahamu kwamba wawekezaji walioleta bondi kwa thamani ya tarehe 24 Julai watalipwa riba iliyopatikana kati ya 24/7/2017 na 11/9/2017 kupitia kwa njia ya malipo ya simu ama Pesa Link/ kufikia au kabla ya Septemba 11, 2017) na baada ya hapo, tarehe za malipo ya riba ya kawaida itatumika. |
| Nukuu ya bei | : Par |
| Kiwango cha Chini | : Kshs. 3,000.00 (Kshs. 3000.00 Kiwango cha mwanzo kisha baadaye ziada yakurudia ya kshs. 500.00) |
| Kiwango cha Juu (mitandao za simu zinazoshiriki [MNOs]) | : Kiwango cha Kshs. 140,000 kwa kila mwekezaji kila siku. |
| Kiwango cha Juu (Pesalink) | : Kiwango cha juu cha kwanza cha pesa ni Kshs. 999,999 kila mara unapotoa pesa; utoaji wa hela unaofuatia katika viwango vya mkupuo wa Kshs. 500 kwa siku. |
| Njia ya Malipo | : Mobile Money na PesaLink. |
| Tarehe za kulipa riba | : Kila baada ya miezi sita (kila mwaka) katika tarehe zifuatazo [12/03/2018, 10/09/2018, 11/03/2019, 09/09/2019, 09/03/2020, 07/09/2020]. |
| Ushuru | : Mapato ya riba kutokana na M-Akiba hayatazwa ushuru |
| Tarehe ya malipo ya fidia | : 07/09/2020 |
| Wakala wa kutoa na kulipa | : Shirika kuu la Hifadhi ya Hazina na Masurufu (CDSC) |
| Washirika wa kibiashara | : Madalali na Benki za Uwekezaji |
| Muda wa mauzo | : 30/06/2017 hadi 08/09/2017 au hadi jumla ya thamani ya dhamana itakapofikiwa, yoyote itakayotokea mwanzo |
| Mbinu ya ugawaji | : Mgao utatolewa kuambatana na nani atakayekuja mwanzo |
| Tarehe ya mwisho wa kutuma maombi | : Sharti maombi yawe yamepokelewa kufikia saa sita usiku, 08 Septemba 2017 |
| Uthibitisho wa Maombi | : Wawekezaji watapokea maelezo kuhusiana na kiwango walichowekeza kupitia ujumbe mfupi pindi tu baada ya kulipa kupitia kwa huduma ya malipo ya simu za rununu au Pesalink |
| Asilimia ya faida | : Washirika wa kibiashara watalipwa asilimia ya faida ya 0.1% ya mgao halisi |
| Orodha | : Dhamana hii itaorodheshwa kwenye Shirika la Soko la Hisa la Nairobi (NSE) |
| Mauzo ya pili | : Dhamana hiyo itauzwa kwenye NSE kupitia simu za rununu kuanzia Jumanne 12, Septemba 2017 |
| Uhalali | : Ni kwa watu waliojisajili kwenye huduma ya kutuma pesa kupitia mitandao za simu zinazoshiriki (MNOs) walio na walio na Kitambulisho cha Kitaifa cha Kenya. |
| Mitandao za Simu Zinazoshiriki | : Airtel, Safaricom |
| Ufunguzi mpya | : Huenda ununuzi mpya wa dhamana ukafunguliwa katika tarehe ya baadaye |
| Haki ya kukubali maombi | : CDSC ina haki ya kukubali sehemu au maombi yote kwa jumla hadi kiwango kinachotarajiwa itakapofikiwa |